×
รูปภาพ
  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :     

  • การประกวดเพลงพื้นบ้าน "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4

    การแสดงทางวัฒนธรรม

    Creator: ภาราดา จันทร์ทิพย์

    Coverage : หอประชุม ชั้น 5 ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

    การประกวดเพลงพื้นบ้านชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
    "เพาะกล้า พันธุ์เก่ง เพลงพื้นบ้าน" รุ่นที่ 4


    โดยมีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิร่วมตัดสินดังนี้
    1.แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์
    2.อ.เอนก นาวิกมูล
    3.ศ.สุกัญญา สุจฉายา
    4.ผศ.บัวผัน สุพรรณยศ (แม่บัวผัน)
    5.คุณอภินันท์ ธรรมเสนา

    เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2560 
    ณ หอประชุม ชั้น 5 ศมส.
    สามารถชมวีดีโอบันทึกการประกวดได้ที่นี่ : http://channel.sac.or.th/th/website/video/detail_news/2710

    Download File :